Thất sơn Thần Quyền
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Thất sơn Thần Quyền

Diễn đàn sưu tầm về những thông tin bài viết hay của phái Thất sơn Thần Quyền.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Xin được giúp đở

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
cuonganminh

Xin được giúp đở Empty
Bài gửiTiêu đề: Xin được giúp đở   Xin được giúp đở EmptySun Jun 19, 2011 4:24 pm

Mùng 1, hôm rằm hàng tháng thì chụi khó xông đai, nhớ luyện bùa ngày rằm và thuộc các câu chú cầu các vị thần bùa thần phép để cầu các vị thần ủng hộ độ trì thì sẽ thành công.
Xin lỗi mấy thứ khác thì tôi biết nhưng xông đai là làm như thế nào. mất đai của có hại gì không và làm cách nào?
tôi học cũng lâu rồi nhưng do một người bác truyền cho. nhưng ông ấy ớ Huế còn tôi ở Kiên giang nên rất lâu mới gạp một lần. lúc đó bác tôi không có chỉ cách xông đai. Nhân dịp hôm nay tìm trên Google thấy trang này gặp được cái mình mong đợi mừng quá.
xin được giúp đở! pale pale pale pale
ai có sổ tay cho mình xin một quyển với. rất cám ơn!
Nếu sẳn lòng xin giữ qua địa chỉ: Hoàng Bá Cường, Rọ ghe, Đông Hưng A, An minh, kiên giang.
hoặc Email:cuonganminh@yahoo.com.vn
lequynh20052009

Xin được giúp đở Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin được giúp đở   Xin được giúp đở EmptySat Oct 29, 2011 5:25 pm

cuonganminh đã viết:
Mùng 1, hôm rằm hàng tháng thì chụi khó xông đai, nhớ luyện bùa ngày rằm và thuộc các câu chú cầu các vị thần bùa thần phép để cầu các vị thần ủng hộ độ trì thì sẽ thành công.
Xin lỗi mấy thứ khác thì tôi biết nhưng xông đai là làm như thế nào. mất đai của có hại gì không và làm cách nào?
tôi học cũng lâu rồi nhưng do một người bác truyền cho. nhưng ông ấy ớ Huế còn tôi ở Kiên giang nên rất lâu mới gạp một lần. lúc đó bác tôi không có chỉ cách xông đai. Nhân dịp hôm nay tìm trên Google thấy trang này gặp được cái mình mong đợi mừng quá.
xin được giúp đở! pale pale pale pale
ai có sổ tay cho mình xin một quyển với. rất cám ơn!
Nếu sẳn lòng xin giữ qua địa chỉ: Hoàng Bá Cường, Rọ ghe, Đông Hưng A, An minh, kiên giang.
hoặc Email:cuonganminh@yahoo.com.vn
không hiểu được, đâu nhất thiết phải xông đai(đai bị mốc), vì cũng lạ đai thấm mồ hôi cũng không bị mốc nhưng đai hỏng là mốc liền. mà cậu luyện phái nào vậy muốn tìm hiểu TSTQ? cũng có thể cậu thuộc nhánh phái nào đó của thần quyền. tìm hiểu TSTQ qua bên trang nhatlongthuysonquyen.com đi. hoặc thanquyen.org
tranduc

Xin được giúp đở Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin được giúp đở   Xin được giúp đở EmptySat Nov 10, 2012 4:41 pm

Bác làm ơn cho em hỏi chút ạ, đai của e lăn lộn nhiều nên e thấy nó bám bẩn. Làm cách nào cho nó sạch lại được ạ
Em cảm ơn
lequynh20052009

Xin được giúp đở Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin được giúp đở   Xin được giúp đở EmptyWed Nov 14, 2012 8:42 am

tranduc đã viết:

Bác làm ơn cho em hỏi chút ạ, đai của e lăn lộn nhiều nên e thấy nó bám bẩn. Làm cách nào cho nó sạch lại được ạ
Em cảm ơn
cứ để tự nhiên như vậy đi. bạn hỏi lại thầy bạn đi xem đai bạn có bị dính nước hay đai có bị sao không đi. vì tôi thấy đai của tôi bình thường mà đâu bám đất. khi tập trời mưa không cần đeo đai, tập chỗ lầy lội có nước cũng không đeo, bãi đất... khô thì đeo bình thường. tôi cũng lăn lộn nhiều lắm nhung chua thấy đai bị bẩn, càng tập đai càng khô, thơm, không bị mốc, đai cứng như que rào và càng săn chắc đai hơn. thời gian tập cũng không nhiều lắm, ngoài ra đai của tôi vẫn sáng bình thường, màu đai cũng không thay đổi. đai có giạt mạnh cũng không sao có thể dùng dây đai làm dây tự vệ được.
đai của tôi thì như vậy nên bạn sem lại đai cuẩ mình xem. tất nhiên tôi thấy đai của một số anh em khác cũng không có hiện tượng như đai của tôi, nên tôi cũng không rõ đúng sai, cũng có một số giống của tôi nên càng khó biết.
tranduc

Xin được giúp đở Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin được giúp đở   Xin được giúp đở EmptyWed Nov 14, 2012 11:19 am

lequynh20052009 đã viết:
tranduc đã viết:

Em cảm ơn
cứ để tự nhiên như vậy đi. bạn hỏi lại thầy bạn đi xem đai bạn có bị dính nước hay đai có bị sao không đi. vì tôi thấy đai của tôi bình thường mà đâu bám đất. khi tập trời mưa không cần đeo đai, tập chỗ lầy lội có nước cũng không đeo, bãi đất... khô thì đeo bình thường. tôi cũng lăn lộn nhiều lắm nhung chua thấy đai bị bẩn, càng tập đai càng khô, thơm, không bị mốc, đai cứng như que rào và càng săn chắc đai hơn. thời gian tập cũng không nhiều lắm, ngoài ra đai của tôi vẫn sáng bình thường, màu đai cũng không thay đổi. đai có giạt mạnh cũng không sao có thể dùng dây đai làm dây tự vệ được.
đai của tôi thì như vậy nên bạn sem lại đai cuẩ mình xem. tất nhiên tôi thấy đai của một số anh em khác cũng không có hiện tượng như đai của tôi, nên tôi cũng không rõ đúng sai, cũng có một số giống của tôi nên càng khó biết.

Cảm ơn bác đã giảng giải cho em. Em cũng giữ gìn lắm, ngoài chuỵên khi tập, mồ hôi ra, khi lăn bụi đất bám vào nên e thấy có đôi chỗ hơi sẫm màu đi, màu đai và độ chắc đai vẫn vậy ạ, thì e cũng chưa làm ướt đai lần nào. cứ cẩn thận để e hỏi thầy .
Tks bác lần nữa.
Sponsored content

Xin được giúp đở Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin được giúp đở   Xin được giúp đở Empty

Xin được giúp đở
Trang 1 trong tổng số 1 trang